Română Polski Italiano Français Türkçe Deutsch Việt 日本語 Español 中文 한국어 English Русский

Coronavirus theo quốc gia

Última actualización: 27/07/2021 - 09:00 (GMT+3)

Quốc gia hoặc Lãnh thổTổng số trường hợpTổng số trường hợp tử vongTổng số phục hồiTrường hợp hoạt động
1Hoa Kỳ35287269627039295484685111762
2Ấn Độ3144095142141430621469398068
3Brazil1970766255058618398567758509
4Nga61497801546015506834488345
5Pháp59992441116675678917208660
6Vương quốc Anh572229812917244592311133895
7Thổ Nhĩ Kỳ5618417509975426733140687
8Argentina48591701041054508137246928
9Colombia47363491191824505112112055
10Tây Ban Nha4342054812683696271564515
11Ý4320530127971412432368236
12Đức376441992050364770024669
13Iran3723246891223274346359778
14Indonesia3194733847662549692560275
15Ba Lan2882220752422653359153619
16Mexico27544382385952160130355713
17Nam Phi2383490700182169452144020
18Ukraina224934452876218488011588
19Peru21050051959731720665188367
20Hà Lan1847372178011664972164599
21Cộng hòa Séc16725473035716391613029
22Chile161034535119156477710449
23I-rắc1564828183471420995125486
24Philippin155539627247147300955140
25Canada14273702655313957565061
26Bangladesh1179827195211009975150331
27Bỉ111769725228105584436625
28Thụy Điển10967991461510747747410
29Romania1082376342701047291815
30Malaysia10279548201853913165840
31Pakistan10117082308792872259899
32Bồ Đào Nha9546691730188337253996
33Nhật Bản8704451512981687538441
34Israel862717646184385512401
35Hungari8092623002074584833394
36Jordan76611499717477198424
37Serbia72035371057100923156
38Thụy Sĩ7144141090369160511906
39Nepal682947973864530127908
40Các Tiểu Vương quốc Ả Rập Thống nhất673185192765068320575
41Áo656582107326412224628
42Ma-rốc581477961154642625440
43Tunisia5733941880447119683394
44Li-băng555643789453639711352
45Kazakhstan542703553845200285163
46Thái Lan5268284264350643171921
47Ả Rập Xê-út519395817950042810788
48Ecuador480720307974438806043
49Hy Lạp4779751287943484430252
50Bolivia4691821767240203149479
51Paraguay4499021470141412521076
52Belarus44135634034353742579
53Panama430444676841067812998
54Bungari423879181993982247456
55Georgia404023571437475323556
56Costa Rica398608494132242371244
57Cô-oét393605229337743413878
58Slovakia39235512534379391430
59Uruguay38058459363721812467
60Croatia3626488247353477924
61Guatemala3525841011230890833564
62Cuba341152241729634142394
63Azerbaijan34071550093321363570
64Cộng hòa Dominica340230393730502531268
65Lãnh thổ Palestine3160883599311526963
66Đan Mạch312292254329785111898
67Venezuela300919350928443512975
68Sri Lanka298181414726900725027
69Oman294526377127648314272
70Ai-len294272502626589423352
71Honduras290447765097711185086
72Ai Cập2840591649422797039595
73Lít-va28106344102686458008
74Ethiopia278717437126292511421
75Myanmar (Miến Điện)274155750718972976919
76Bahrain2686261383266417826
77Moldova2587136245251553915
78Slovenia2586744428253396850
79Li-bi236961339818722146342
80Armenia22891045902191685152
81Qatar2253766002231141662
82Bosnia và Herzegovina20549596771888356983
83Kenya19795938721865947493
84Zambia19231632951826656356
85Hàn Quốc191531207916862920823
86Nigeria17132421341647984392
87Algeria163660408711132248251
88Mông Cổ1591017891564051907
89Kyrgyzstan159089227513831618498
90Bắc Macedonia1560865491150295300
91Afghanistan14500865159364144852
92Latvia1385042550135380574
93Na Uy1360977998895246346
94Albani1328912456130152283
95Estonia13252412711284142839
96Uzbekistan1257848451203204619
97Namibia11696428349313620994
98Mozambique11172313078499325423
99Việt Nam1091115242134487243
100Phần Lan1032399784600056261
101Botswana10212414858751713122
102Ghana102103823967594521
103Montenegro101207162798838742
104Zimbabwe9994431736782728944
105Síp985694047840819757
106Uganda9272425797717112974
107Trung Quốc92676463687245795
108El Salvador846912567757246400
109Cameroon82064133480433297
110Maldives76848219740202609
111Campuchia743861324667256337
112Luxembourg73551822714901239
113Rwanda660187574475420507
114Singapore6431437626171660
115Senegal5788112864547911116
116Jamaica520891178468684043
117Côte d’Ivoire4964732448901422
118Malawi4900915133667210824
119Congo - Kinshasa4850310232949717983
120Madagascar4259994041039620
121Angola41879991356865202
122Trinidad và Tobago376631043307265894
123Sudan371382776308673495
124Réunion34615266320362313
125Malta33762421306832658
126Cape Verde3359229832808486
127Úc33266922298562488
128Quiana thuộc Pháp29686177999519514
129Syria258921908219552029
130Gabon253441632511368
131Guinea2512620523946975
132Suriname24903634211913078
133Fiji24424195619118038
134Mauritania24008538215361934
135Eswatini23347759201572431
136Guyana2218153020665986
137Haiti19876528137455603
138Mayotte19474174296416336
139Polynesia thuộc Pháp1939214618989257
140Seychelles180629017324648
141Guadeloupe17779238225015291
142Papua New Guinea1763719217222223
143Martinique156129910415409
144Đài Loan1558278613855941
145Somali1525179772907164
146Togo1517614814102926
147Tajikistan1467311814167388
148Andorra1457712714077373
149Mali145465311392887
150Bahamas14252284122981670
151Belize1398333313255395
152Burkina Faso135501691335526
153Curaçao1330012612523651
154Congo - Brazzaville13156177117591220
155Lesotho1288036366215896
156Đặc khu hành chính Hồng Kông - Trung Quốc119792121170166
157Djibouti11637155114757
158Aruba1140510911071225
159Nam Sudan1101411810514382
160Timor-Leste10354269672656
161Nicaragua910819442254689
162Guinea Xích Đạo88631238637103
163Quần đảo Channel87928654893217
164Benin8324107812592
165Gambia73332086205920
166Iceland7304306665609
167Cộng hòa Trung Phi7148986859191
168Yemen7012137341661473
169Burundi657387735792
170Eritrea6506336301172
171Sierra Leone622811842291881
172Niger56001955300105
173Saint Lucia552988534398
174LIberia539614827152533
175San Marino513090500535
176Lào4985521742806
177Chad4969174478213
178Gibraltar4822944393335
179Barbados4353484136169
180Guinea-Bissau4212743811327
181Đảo Man41892916862474
182Comoros4024147386413
183Mauritius37851918541912
184Liechtenstein307659300017
185New Zealand286326278354
186Monaco2796332646117
187Sint Maarten272334263455
188Bermuda253833248817
189Bhutan248922250237
190Saint Martin24813813991044
191Quần đảo Turk và Caicos246618241830
192São Tomé và Príncipe242437234839
193Quần đảo Virgin thuộc Anh23892512551109
194Saint Vincent và Grenadines227912219968
195Caribe Hà Lan169317164729
196Antigua và Barbuda12804312298
197Saint Barthélemy10051462542
198Quần đảo Faroe973190765
199Diamond Princess712136990
200Quần đảo Cayman636262014
201Saint Kitts và Nevis573353139
202Tanzania50921183305
203Brunei333327060
204Dominica209019613
205Grenada16411612
206New Caledonia13105873
207Anguilla11301112
208Greenland9206131
209Quần đảo Falkland630630
210Đặc khu hành chính Macao - Trung Quốc590536
211Saint Pierre và Miquelon280262
212Thành Vatican270270
213Montserrat211191
214Tây Sahara10181
215Zaandam9270
Cả thế giới 195395582 4183413 177226751 13985418