Română Polski Italiano Français Türkçe Deutsch Việt 日本語 Español 中文 한국어 English Русский

Coronavirus theo quốc gia

Última actualización: 21/05/2022 - 09:00 (GMT+3)

Quốc gia hoặc Lãnh thổTổng số trường hợpTổng số trường hợp tử vongTổng số phục hồiTrường hợp hoạt động
1Hoa Kỳ849352621028741815451662361355
2Ấn Độ431343325243484259480115183
3Brazil3076241366559529801225295593
4Pháp2931547814778028497505670193
5Đức26053934138633245756001339701
6Vương quốc Anh2223871517797721804498256240
7Nga1828370637816817676801228737
8Hàn Quốc179383992391117322868591620
9Ý1720501716582716164780874410
10Thổ Nhĩ Kỳ1506011298918149576683526
11Tây Ban Nha1223807310594711620275511851
12Việt Nam107061114307593900321273004
13Argentina91353081287768895999110533
14Nhật Bản8552464302558174421347788
15Hà Lan807519422306800767245216
16Iran7229582141262703035557965
17Úc691045580766477660424719
18Colombia6099111139833593054528733
19Indonesia605210015651358918723715
20Ba Lan60051011162555335209553637
21Mexico57524413246175050420377404
22Ukraina50093011084974058020842784
23Malaysia448748235638442261529229
24Thái Lan440675529718431856558472
25Áo422890818333415630954266
26Bỉ4134293316753979434123184
27Israel411898310827409199616160
28Bồ Đào Nha40666742258328761771167914
29Nam Phi3921633100916373954381174
30Cộng hòa Séc39176534026238745532838
31Canada3844725406643513673290388
32Philippin36885086045536259342119
33Thụy Sĩ364260413934357195556715
34Chile363074157782347775295207
35Peru357487621308617206651641125
36Hy Lạp341418929658333213752394
37Đan Mạch2979238631229644978429
38Romania2905539656442606660233235
39Thụy Điển25066071890824788588841
40I-rắc23271142521623006331265
41Serbia20146531606019910347559
42Bangladesh195318829127190057523486
43Hungari191469746446183080337448
44Slovakia17881332007517643353723
45Jordan16942161404816789411227
46Georgia16552211681116372931117
47Ai-len15518357244152133223259
48Pakistan15297093037914941415189
49Na Uy14311263061889521339113
50Kazakhstan1305683136611291861161
51Singapore12630331374117833483325
52Đặc khu hành chính Hồng Kông - Trung Quốc12099319370132321187329
53Ma-rốc1166377160751149399903
54Bungari116322537087104230883830
55Đài Loan115629112841146351040372
56Croatia11335651595411140553556
57Cuba110489185291095986376
58Li-băng10984321041610855432473
59New Zealand1094192997103686056335
60Phần Lan10812254406460001030819
61Lít-va10613649129103482217413
62Tunisia10417892862898363029531
63Slovenia1021965662810081627175
64Belarus982867697892853647353
65Nepal97905111952966950149
66Bolivia9070132194386540719663
67Các Tiểu Vương quốc Ả Rập Thống nhất904093230288792413867
68Uruguay90254072138924342893
69Costa Rica877533847284803521026
70Ecuador87360935613443880394116
71Guatemala854891178928345282471
72Latvia82685658138182572786
73Panama824917821678741229289
74Azerbaijan792707971078294552
75Ả Rập Xê-út76216491277465256512
76Sri Lanka66374116512646933296
77Paraguay650283188856246736725
78Cô-oét6324742555629392527
79Myanmar (Miến Điện)613203194345921661603
80Lãnh thổ Palestine5822465355576764127
81Cộng hòa Dominica5810444377576006661
82Bahrain58034614805741544712
83Estonia575046256151658855897
84Venezuela52323857165164321090
85Moldova517753115035041422108
86Ai Cập5156452461344218248850
87Li-bi50190464304909734501
88Síp4777111032124370352309
89Ethiopia47122775124558107905
90Mông Cổ4698852179313256154450
91Honduras42477110896132401281474
92Armenia42291786234120712223
93Réunion4113637704037956798
94Oman3894734260384669544
95Bosnia và Herzegovina37770915783192218169708
96Qatar3668516773651251049
97Kenya3241755649318245281
98Zambia3209453984316263698
99Bắc Macedonia3111139296301275542
100Botswana3066142692303619303
101Albani2757323497271975260
102Algeria265847687517838180591
103Nigeria25592431432499772804
104Zimbabwe25046954892429062074
105Luxembourg24418210732359397170
106Uzbekistan2388681637237107124
107Montenegro2365692719233238612
108Mozambique225557220122327977
109Trung Quốc22297652192130424715
110Lào2096987547660201284
111Kyrgyzstan20099329911964061596
112Iceland18696915375685111131
113Afghanistan17962476951626039326
114Maldives17956029816368715575
115Uganda164069359610020560268
116El Salvador16208941301506627297
117Ghana161325144515982654
118Namibia16064040311536622947
119Trinidad và Tobago15736338901444339040
120Martinique153253926104152223
121Brunei1460442211440571766
122Guadeloupe1401308542250137026
123Campuchia13626230561332015
124Jamaica13390430218577945104
125Rwanda12995614594552282975
126Cameroon119780192711779162
127Angola99194190097149145
128Malta93912716907852411
129Congo - Kinshasa8763313385093035365
130Senegal8606319668407918
131Malawi85918263782793488
132Quiana thuộc Pháp823133971125470662
133Côte d’Ivoire820447998121332
134Suriname8024013394946629435
135Barbados78448436735854427
136Quần đảo Channel7576717674979612
137Polynesia thuộc Pháp728586493350038709
138Eswatini72097140470057636
139Fiji64841862629311048
140Madagascar642761393593703513
141Guyana64174123162412531
142Sudan6221149374032916945
143New Caledonia6151431260620582
144Bhutan59574215950944
145Mauritania5897298257755235
146Belize5841967756886856
147Cape Verde561564015566392
148Syria55877315052581146
149Gabon47608304472977
150Papua New Guinea443946514372617
151Seychelles4372916743040522
152Curaçao4352227642622624
153Andorra4257215341757662
154Burundi416063877340795
155Mauritius3795599636289670
156Mayotte37523187296434372
157Togo370392733674026
158Guinea365974423611342
159Aruba3631621335808295
160Tanzania3535484018334331
161Quần đảo Faroe3465828769326937
162Bahamas3414881032567771
163Lesotho32910697241558058
164Mali3104873430144170
165Haiti3074683529651260
166Đảo Man28416105267941517
167Benin26952163255061283
168Somali2652113501318211989
169Saint Lucia2487336823651854
170Quần đảo Cayman2447728855315896
171Congo - Brazzaville24079385201783516
172Timor-Leste228901312274811
173Burkina Faso208533822043932
174Nicaragua18491225422514041
175Gibraltar18273102165791592
176Nam Sudan17573138135143921
177Liechtenstein17392841724860
178Tajikistan17388124172640
179Grenada17146223157921131
180San Marino1699111516680196
181Guinea Xích Đạo159101831570423
182Djibouti156311891542715
183Cộng hòa Trung Phi1464911368597677
184Bermuda1444213713945360
185Dominica131166312465588
186Monaco12035541192259
187Gambia119993651159143
188Greenland119712127619189
189Yemen1181921499009661
190Saint Martin106026313999140
191Sint Maarten10189861006835
192Caribe Hà Lan998635988665
193Eritrea9753103964010
194Niger9031310862893
195Guinea-Bissau8242171801160
196Comoros810016079337
197Antigua và Barbuda79101387597175
198Sierra Leone768212543933164
199LIberia745529457471414
200Chad741519348742348
201Saint Vincent và Grenadines6834106664187
202Quần đảo Virgin thuộc Anh66906226493979
203Quần đảo Turk và Caicos609736602635
204São Tomé và Príncipe59737358973
205Saint Kitts và Nevis565443556051
206Saint Barthélemy461164624143
207Anguilla31169304265
208Saint Pierre và Miquelon274812449298
209Quần đảo Falkland15120681444
210Montserrat8864651231
211Diamond Princess712136990
212Đặc khu hành chính Macao - Trung Quốc820820
213Thành Vatican290290
214Tây Sahara10190
215Zaandam9270
Cả thế giới 524197014 6298613 494737164 23161237