Română Polski Italiano Français Türkçe Deutsch Việt 日本語 Español 中文 한국어 English Русский

Coronavirus theo quốc gia

Última actualización: 15/08/2020 - 20:00 (GMT+3)

Quốc gia hoặc Lãnh thổTổng số trường hợpTổng số trường hợp tử vongTổng số phục hồiTrường hợp hoạt động
1Hoa Kỳ549509517198828777532445354
2Brazil32821011066082384302791191
3Ấn Độ2578427499661851818676643
4Nga91788415617729411172856
5Nam Phi57914011556461734105850
6Peru51629625856354232136208
7Mexico51136955908345653109808
8Colombia44511114492261296169323
9Chile3839021039535695116556
10Tây Ban Nha35884328617196958133268
11Iran3410701949229563025948
12Vương quốc Anh31737941361344275674
13Ả Rập Xê-út297315336926448729459
14Pakistan288047616226562416261
15Argentina282437556520569771175
16Bangladesh2745253625157635113265
17Ý2534383539220364014406
18Thổ Nhĩ Kỳ246861593422898011947
19Đức223981928920255012142
20Pháp212211304068384897957
21I-rắc172583578512270044098
22Philippin15791826007220983109
23Indonesia13746860719132140076
24Canada12176090211080444695
25Qatar1148091921115053112
26Kazakhstan10228712698071620302
27Ecuador10068860657935415269
28Bolivia9795039393472359288
29Ai Cập9622051245785833238
30Israel910806656696523450
31Ukraina8971920444743040245
32Cộng hòa Dominica8554514385135632751
33Trung Quốc84808463479519655
34Thụy Điển842945783497173540
35Oman82924562775504812
36Panama7940217345288624782
37Bỉ7711399241794149248
38Cô-oét75697498675197680
39Romania6937429543233434086
40Belarus69308603664522253
41Các Tiểu Vương quốc Ả Rập Thống nhất64102361575716170
42Hà Lan62495616925056076
43Guatemala623132355501839775
44Ba Lan5609018693885315368
45Singapore5566127515214113
46Bồ Đào Nha5398117753958512621
47Nhật Bản5221710733747913665
48Honduras494671548712840791
49Nigeria484459733599811474
50Bahrain46052169424693414
51Ghana42210231401471832
52Kyrgyzstan416451493339516201
53Armenia41495817344846194
54Ma-rốc392416112764410986
55Thụy Sĩ379241991329003033
56Algeria3766413512630810005
57Afghanistan375501369271669015
58Uzbekistan34251223286615367
59Azerbaijan34107506316971904
60Venezuela31381266215809535
61Moldova29905895209088102
62Kenya298494721597013407
63Serbia29471670264402361
64Ethiopia272424921166015090
65Ai-len269951774233641857
66Costa Rica26931281878517865
67Nepal26019102172018716
68Áo23179728206271824
69Úc23035379136349022
70El Salvador226196031061811398
71Cộng hòa Séc19818395137515672
72Cameroon18469401153202748
73Côte d’Ivoire16935108137213106
74Lãnh thổ Palestine1615310893886657
75Bosnia và Herzegovina1580147196195711
76Đan Mạch15483621132751587
77Hàn Quốc1503930513901833
78Bungari1424349291144637
79Madagascar13724166122321326
80Bắc Macedonia1265353991232991
81Sudan1221179663405075
82Senegal1203225176374144
83Na Uy99342618857816
84Congo - Kinshasa96052388512855
85Zambia91862608065861
86Malaysia91751258831219
87Paraguay902210856573257
88Quiana thuộc Pháp8549537841655
89Guinea82605071771033
90Gabon82255162771897
91Li-băng80459425515400
92Tajikistan80296468151150
93Haiti783119652352400
94Phần Lan77203337050337
95Luxembourg74051226500783
96Li-bi73271398486340
97Albani726022537463289
98Hy Lạp685822638042828
99Mauritania66761575889630
100Croatia642016551931062
101Maldives55722230102540
102Djibouti5367595181127
103Zimbabwe507212819982946
104Malawi502615726232246
105Hungari48776073606664
106Guinea Xích Đạo48218321822556
107Cộng hòa Trung Phi46526117282863
108Đặc khu hành chính Hồng Kông - Trung Quốc4407683488851
109Nicaragua411512829131074
110Montenegro39307327521105
111Congo - Brazzaville37456016252060
112Namibia37263123421353
113Eswatini36706819911611
114Thái Lan3376583193125
115Cuba3292882568636
116Somali3250932268889
117Cape Verde3136332254849
118Mayotte3119392940140
119Sri Lanka2888112666211
120Slovakia2855311969855
121Suriname2838411894903
122Mozambique27911911361636
123Mali25971251979493
124Nam Sudan24824711751260
125Slovenia24011292042230
126Lít-va2386811704601
127Rwanda229381604681
128Estonia2184631976145
129Guinea-Bissau20882910151044
130Benin2014381681295
131Iceland1999101870119
132Sierra Leone1947691502376
133Tunisia1903531320530
134Yemen18585281009321
135Angola1852865841182
136Gambia1689543471288
137New Zealand160922153156
138Syria1515584031054
139Uganda1434131142279
140Uruguay1421381182201
141Malta13489782557
142Jordan133911122999
143Síp133220870442
144Georgia1321171088216
145Latvia1315321078205
146LIberia125282738432
147Burkina Faso1240541006180
148Botswana121431201091
149Niger116569107719
150Togo112426806292
151Bahamas111917138964
152Jamaica108214761307
153Andorra9895386373
154Aruba9734114855
155Chad9517686213
156Việt Nam95023447480
157Lesotho90325271607
158São Tomé và Príncipe8851580961
159Réunion7765657114
160Diamond Princess7121365148
161San Marino699426570
162Guyana64922306321
163Quần đảo Channel6074754515
164Tanzania50921183305
165Đài Loan482745025
166Trinidad và Tobago47410139325
167Guadeloupe44614289143
168Burundi412131596
169Comoros403737917
170Belize388335350
171Myanmar (Miến Điện)374632246
172Quần đảo Faroe3700225145
173Mauritius345103341
174Đảo Man336243120
175Martinique3361698222
176Mông Cổ298027226
177Eritrea285024837
178Quần đảo Turk và Caicos274254218
179Campuchia273022944
180Papua New Guinea271378190
181Sint Maarten26917102150
182Gibraltar209019019
183Quần đảo Cayman20312020
184Polynesia thuộc Pháp166064102
185Bermuda15991455
186Barbados148711922
187Monaco146411428
188Brunei14231381
189Bhutan133010231
190Seychelles12701261
191Saint Martin10944956
192Antigua và Barbuda933837
193Liechtenstein911873
194Saint Vincent và Grenadines570552
195Đặc khu hành chính Macao - Trung Quốc460460
196Curaçao331311
197Fiji281207
198Timor-Leste250241
199Saint Lucia250250
200Grenada240231
201New Caledonia230221
202Lào220193
203Dominica180180
204Saint Kitts và Nevis170170
205Greenland140140
206Quần đảo Falkland130130
207Montserrat131120
208Saint Barthélemy13094
209Caribe Hà Lan13076
210Thành Vatican120120
211Tây Sahara10181
212Quần đảo Virgin thuộc Anh9171
213Zaandam9207
214Saint Pierre và Miquelon4013
215Anguilla3030
Cả thế giới 21472847 765864 14231084 6475899