Română Polski Italiano Français Türkçe Deutsch Việt 日本語 Español 中文 한국어 English Русский

Coronavirus theo quốc gia

Última actualización: 01/12/2022 - 00:00 (GMT+3)

Quốc gia hoặc Lãnh thổTổng số trường hợpTổng số trường hợp tử vongTổng số phục hồiTrường hợp hoạt động
1Hoa Kỳ1005327111105049980793991348263
2Ấn Độ44673379530620441368725887
3Pháp3784679915895036909229778620
4Đức3646348515779135784300521394
5Brazil3526825568971734235867342671
6Hàn Quốc270987343050626115310952918
7Nhật Bản2479316649644206995374043985
8Ý2426066018109823587105492457
9Vương quốc Anh240001011968212373808765193
10Nga2159082839200220997710201116
11Thổ Nhĩ Kỳ17005537101400169041370
12Tây Ban Nha135955041159011338229397310
13Việt Nam115159084317510608488864245
14Úc10655596161241054610293370
15Argentina972724713002595902077015
16Hà Lan854199722909849168427404
17Đài Loan8313366143347961887337145
18Iran7559706144633733517879895
19Mexico71251763304956395789398892
20Indonesia6664844159830644573859276
21Ba Lan63527551183195335940898496
22Colombia6314769141895614083432040
23Áo556163321210549557444849
24Bồ Đào Nha554226525450549708319732
25Hy Lạp536050634178530317423154
26Ukraina5336293110505521171414074
27Malaysia499043136667492718626578
28Chile49200106242248477689820
29Israel471837311845469394312585
30Thái Lan470724433180464950924555
31Bỉ463626433057458135721850
32Cộng hòa Séc45582024188245074588862
33Canada440827647781429824362252
34Thụy Sĩ431703514318421767585042
35Peru4238042217394396344857200
36Nam Phi4041890102428391250626956
37Philippin403627764641395359318043
38Romania32968346727632247104848
39Đan Mạch3147600753231351414927
40Thụy Điển262668621002259276612918
41I-rắc24637242536424371491211
42Serbia242281317382239491610515
43Singapore21665271703209120573619
44Hungari216635248287210435813707
45Đặc khu hành chính Hồng Kông - Trung Quốc2118245107471875497232001
46Bangladesh203658529433198583021322
47New Zealand19451173297191587125949
48Slovakia18559532073318339441276
49Georgia180569816881177654812269
50Jordan17469971412217310071868
51Ai-len1678827813116654725224
52Pakistan15751863063115386895866
53Na Uy1468876432514622432308
54Kazakhstan13967551369313803562706
55Phần Lan13942547265136029526694
56Bungari12870353803912442924704
57Lít-va1276076943412615825060
58Ma-rốc12688231628412512561283
59Slovenia12584466932123687114643
60Croatia12537611731612344002045
61Li-băng1220443107361087587122120
62Guatemala11552771995011313503977
63Tunisia114707229268983630134174
64Costa Rica11461359038860711276386
65Cuba11113928530110277389
66Bolivia111108622247107786910970
67Các Tiểu Vương quốc Ả Rập Thống nhất10443432348102393618059
68Ecuador1011132359409734481744
69Panama100216185269858817754
70Nepal100088912019988695175
71Belarus99403771189855921327
72Uruguay99387575379853121026
73Mông Cổ99263421799858754580
74Latvia96162760869503195222
75Ả Rập Xê-út82559794648131323001
76Azerbaijan8242889978814053257
77Paraguay71816419621698317226
78Bahrain69619815366935971065
79Sri Lanka6716821680365480079
80Cô-oét6626722570659992110
81Cộng hòa Dominica65038143846440661931
82Myanmar (Miến Điện)633245194886077605997
83Lãnh thổ Palestine6208165404614962450
84Síp614237122660143611575
85Estonia609233279052499081453
86Moldova5950731191850414279013
87Venezuela54739658285404761092
88Ai Cập5156452461344218248850
89Li-bi507084643750060443
90Ethiopia494578757247244314563
91Qatar4788486854766201543
92Réunion47608890241857256614
93Honduras45802311043132498314482
94Armenia44573787104348662161
95Bosnia và Herzegovina400548162023783955951
96Oman399027426038466910098
97Bắc Macedonia3447109568334335807
98Kenya3416365684335346606
99Zambia333746401932969037
100Albani33334335933282051545
101Botswana326373279032357112
102Trung Quốc319536523327868735616
103Luxembourg29775711332889917633
104Montenegro2837192790280705224
105Algeria271082688118255981642
106Nigeria26628331552596403488
107Zimbabwe2578935606251904383
108Uzbekistan24637916372414863256
109Brunei24104422522214018679
110Mozambique230624222622831088
111Martinique2244681071104223293
112Lào2166937587660208275
113Iceland20717121975685131267
114Kyrgyzstan20653029911964067133
115Afghanistan205907783318302915045
116El Salvador201785423017941018145
117Guadeloupe1979189952250194673
118Maldives18561831116368721620
119Trinidad và Tobago1853774267180912198
120Ghana171009146116952721
121Namibia169946408016582640
122Uganda169733363010043165672
123Jamaica15193133209939249219
124Campuchia138099305613498558
125Rwanda132643146713111264
126Cameroon12399319651186163412
127Malta115818809114433576
128Angola1044911923102367201
129Barbados103955564102435956
130Quần đảo Channel9572620795064455
131Quiana thuộc Pháp954514111125483786
132Congo - Kinshasa942041455836109139
133Senegal8887319688687233
134Malawi88086268585009392
135Côte d’Ivoire878858308704510
136Suriname8122813924962630210
137Polynesia thuộc Pháp768996493350042750
138New Caledonia76051314746031134
139Eswatini7377014227225593
140Guyana71603128570218100
141Belize690486886832535
142Fiji68375878664401057
143Madagascar67259141265450397
144Sudan63637499058016631
145Mauritania63420997624194
146Cape Verde6303741262460165
147Bhutan625032161564918
148Syria573973163542277
149Burundi506393850418183
150Seychelles5006817149606291
151Gabon489733064858285
152Andorra4682415646457211
153Papua New Guinea45917668439821267
154Curaçao4555929544720544
155Aruba4356823642438894
156Mayotte41176187296438025
157Mauritius41042103239278732
158Tanzania4065684518339628
159Togo39328290390335
160Guinea3815346437218471
161Đảo Man380081162679411098
162Bahamas3748383336360290
163Quần đảo Faroe3465828769326937
164Lesotho34490706259807804
165Haiti3384686032871115
166Mali327607423194177
167Quần đảo Cayman3119436855322605
168Saint Lucia295504042909551
169Benin279801632774671
170Somali2725413611318212711
171Congo - Brazzaville2537538624006983
172Timor-Leste233381382310298
173San Marino2216711921826222
174Burkina Faso2163138721143101
175Liechtenstein20933872078462
176Gibraltar20184110165793495
177Grenada196132371935818
178Nicaragua18491225422514041
179Bermuda184631511828923
180Nam Sudan183481381811595
181Tajikistan1778612517264397
182Guinea Xích Đạo1718318316879121
183Dominica15760741567313
184Djibouti156901891542774
185Monaco153896315221105
186Cộng hòa Trung Phi1531111314615583
187Gambia125863721218925
188Saint Martin1205863139910596
189Greenland119712127619189
190Yemen1194521599124662
191Caribe Hà Lan114263610476914
192Sint Maarten1093189108339
193Eritrea10189103100860
194Niger99313128890729
195Antigua và Barbuda910614689546
196Comoros8965161878618
197Guinea-Bissau8848176864230
198LIberia8022294771513
199Sierra Leone775912643933240
200Chad764619448742578
201Quần đảo Virgin thuộc Anh73056426494592
202Saint Vincent và Grenadines71121156641356
203Saint Kitts và Nevis655246648224
204Quần đảo Turk và Caicos644636639218
205São Tomé và Príncipe62787762010
206Saint Barthélemy534864624880
207Anguilla390412387913
208Saint Pierre và Miquelon324812449798
209Quần đảo Falkland1930019300
210Montserrat14038137619
211Đặc khu hành chính Macao - Trung Quốc79967903
212Diamond Princess712136990
213Thành Vatican290290
214Tây Sahara10190
215Zaandam9270
Cả thế giới 642776015 6638931 620830382 15306702