Română Polski Italiano Français Türkçe Deutsch Việt 日本語 Español 中文 한국어 English Русский

Coronavirus theo quốc gia

Última actualización: 28/05/2020 - 21:09 (GMT+3)

Quốc gia hoặc Lãnh thổTổng số trường hợpTổng số trường hợp tử vongTổng số phục hồiTrường hợp hoạt động
1Hoa Kỳ17566731027364947221159215
2Brazil41860825935166647226026
3Nga3790514142150993223916
4Tây Ban Nha2849862711919695860909
5Vương quốc Anh26912737837344230946
6Ý2317323314215060447986
7Pháp182913285966658487733
8Đức182313855516320010558
9Ấn Độ16536247107078889864
10Thổ Nhĩ Kỳ160979446112436932149
11Iran143849762711298823234
12Peru13590539835616975753
13Canada8846868734676634829
14Chile869438903615049903
15Trung Quốc8299546347828873
16Ả Rập Xê-út801854415455325191
17Mexico7802385975438315043
18Pakistan6122712602023139736
19Bỉ5784993881557232889
20Qatar50914331539935482
21Hà Lan45950590325039797
22Bangladesh40321559842531337
23Belarus398582191666022979
24Ecuador3847133131842516733
25Thụy Điển357274266497126490
26Singapore33249231829414932
27Các Tiểu Vương quốc Ả Rập Thống nhất325322581668515589
28Bồ Đào Nha3159613691863711590
29Thụy Sĩ30796191928300577
30Nam Phi259375521345111934
31Ai-len248411639220891113
32Indonesia245381496624016802
33Cô-oét24112185869815229
34Colombia24104803611117190
35Ba Lan2282510381056011227
36Ukraina22382669843913274
37Ai Cập20793845535914589
38Romania187911235126294927
39Israel16809281146021926
40Nhật Bản16651858139731820
41Áo1662866815286674
42Cộng hòa Dominica1606848589526631
43Philippin15588921359811069
44Argentina1393350146178815
45Afghanistan13036235120911592
46Panama1172831573794034
47Đan Mạch1151256810180764
48Hàn Quốc1134426910340735
49Serbia1130024164384621
50Bahrain99771552954667
51Kazakhstan95763749004639
52Cộng hòa Séc913431864572359
53Oman90094021776792
54Algeria899763052773090
55Nigeria873325425015978
56Na Uy84062367727443
57Armenia821611332874816
58Bolivia77682806896799
59Moldova772528241233320
60Ma-rốc763620251092325
61Malaysia762911561691345
62Ghana73033424124857
63Úc71501036580467
64Phần Lan67433135500930
65I-rắc545717929712307
66Cameroon543617519963265
67Azerbaijan47595630221681
68Honduras46401945063940
69Sudan43461957493402
70Guatemala4145684933584
71Luxembourg4008110380395
72Hungari381650919961311
73Tajikistan35634716741842
74Uzbekistan3437142694729
75Senegal33483916861623
76Guinea32752016731582
77Thái Lan306557294563
78Djibouti29142012411653
79Hy Lạp290617513741357
80Congo - Kinshasa2660693812210
81Côte d’Ivoire25563113021223
82Bungari24771349651378
83Bosnia và Herzegovina24621531781528
84Gabon2319146311674
85Croatia2245102205192
86El Salvador21943910021153
87Bắc Macedonia20771211486470
88Cuba1983821734167
89Estonia1851661574211
90Somali1828723101446
91Iceland18051017923
92Mayotte1670211315334
93Lít-va1656681193395
94Kenya1618584211139
95Kyrgyzstan1594161066512
96Sri Lanka152410745769
97Slovakia1520281332160
98New Zealand15042214748
99Slovenia147310813569
100Maldives145751971255
101Haiti132034221264
102Venezuela124511302932
103Guinea-Bissau11957421146
104Mali119472652470
105Li-băng116826699443
106Albani107633823220
107Tunisia10684893882
108Đặc khu hành chính Hồng Kông - Trung Quốc10674103528
109Latvia106124741296
110Zambia10577779271
111Guinea Xích Đạo104312165866
112Nepal10425187850
113Nam Sudan994106978
114Costa Rica98410639335
115Niger9556479695
116Síp94117594330
117Paraguay90011402487
118Burkina Faso8475371975
119Ethiopia8317191633
120Sierra Leone81245361406
121Uruguay80322650131
122Andorra7635168131
123Nicaragua75935370354
124Georgia73812573153
125Jordan7289497222
126Chad72665413248
127Diamond Princess7121365148
128Cộng hòa Trung Phi702123678
129San Marino67042322306
130Madagascar6562154500
131Malta6167501108
132Congo - Brazzaville57119161391
133Jamaica5699279281
134Quần đảo Channel560455123
135Tanzania50921183305
136Réunion465141153
137São Tomé và Príncipe4431268363
138Đài Loan441742014
139Lãnh thổ Palestine436336568
140Quiana thuộc Pháp4061150255
141Togo39513183199
142Cape Verde3904155231
143Rwanda3460245101
144Đảo Man336243066
145Mauritius334103222
146Việt Nam327027849
147Montenegro32493150
148Mauritania2921615261
149Uganda281069212
150Eswatini2792168109
151Yemen2785711210
152LIberia2692714498
153Mozambique233282149
154Benin210313473
155Myanmar (Miến Điện)206612674
156Malawi203437162
157Martinique197149192
158Quần đảo Faroe18701870
159Mông Cổ161043118
160Guadeloupe1611411532
161Gibraltar158014711
162Brunei14121381
163Quần đảo Cayman14016772
164Bermuda13999139
165Guyana139116761
166Zimbabwe132425103
167Campuchia12401222
168Syria12244375
169Trinidad và Tobago11681080
170Aruba1013971
171Bahamas100114643
172Li-bi9944055
173Monaco984904
174Barbados927769
175Comoros8722461
176Liechtenstein8215526
177Sint Maarten7715602
178Angola7141849
179Polynesia thuộc Pháp600600
180Đặc khu hành chính Macao - Trung Quốc450450
181Burundi4212021
182Saint Martin403334
183Eritrea390390
184Botswana3512014
185Bhutan310625
186Gambia251195
187Antigua và Barbuda253193
188Saint Vincent và Grenadines2501411
189Timor-Leste240240
190Grenada230185
191Namibia220148
192Lào190163
193Saint Lucia180180
194Fiji180153
195Belize182160
196New Caledonia180180
197Curaçao181143
198Dominica160160
199Saint Kitts và Nevis150150
200Quần đảo Falkland130130
201Greenland130112
202Thành Vatican120210
203Quần đảo Turk và Caicos121101
204Suriname12192
205Montserrat111100
206Seychelles110110
207Zaandam9207
208Tây Sahara9162
209Quần đảo Virgin thuộc Anh8170
210Papua New Guinea8080
211Saint Barthélemy6060
212Caribe Hà Lan6060
213Anguilla3030
214Anguilla3030
215Saint Pierre và Miquelon1010
Cả thế giới 5854325 359842 2540021 2954462