Română Polski Italiano Français Türkçe Deutsch Việt 日本語 Español 中文 한국어 English Русский

Coronavirus theo quốc gia

Última actualización: 26/01/2021 - 00:00 (GMT+3)

Quốc gia hoặc Lãnh thổTổng số trường hợpTổng số trường hợp tử vongTổng số phục hồiTrường hợp hoạt động
1Hoa Kỳ25796515430522155372029828791
2Ấn Độ1067771015362410345267178819
3Brazil88501352171337653770979232
4Nga3738690699183150763518009
5Vương quốc Anh36696589853116482181922909
6Pháp3057857734942177082766655
7Tây Ban Nha2697294562081969582444128
8Ý2475372858811897861491630
9Thổ Nhĩ Kỳ243524725210231440395634
10Đức2154369534021823500277467
11Colombia2015485513741832168131943
12Argentina1867223468271656149164247
13Mexico17632191496141320448293157
14Ba Lan1478119354011237736204982
15Nam Phi1417537411171241421134999
16Iran1379286574811171070150735
17Ukraina119432821924953297219107
18Peru109901339777101245046786
19Indonesia99925628132809488161636
20Hà Lan95295013579250939121
21Cộng hòa Séc94000415453819662104889
22Canada7506861918666884462656
23Romania7125611784165487539845
24Chile7031781799965832426855
25Bỉ6936662077948126624761
26Bồ Đào Nha64311310721461757170635
27I-rắc6145761300058312718449
28Israel605397447852958671333
29Thụy Điển547166110054971531190
30Pakistan5340411131848890333820
31Bangladesh532401804147697947381
32Philippin5149961029247542229282
33Thụy Sĩ5135999093317600186906
34Ma-rốc466626817244347214982
35Áo405723745138320015072
36Serbia385126390531536349685
37Ả Rập Xê-út36658463553581372092
38Nhật Bản364813508429542664303
39Hungari36041812024243092105302
40Jordan32129842393088838176
41Panama311244506325909547086
42Li-băng2822492374168142111733
43Các Tiểu Vương quốc Ả Rập Thống nhất28154679825530425444
44Nepal26978920112645383240
45Georgia25381630712433967349
46Ecuador2415671463920407122857
47Belarus238635165822417112806
48Slovakia237027406819338039579
49Croatia22905448592216762519
50Azerbaijan22903230932205655374
51Bungari214817882017906826929
52Cộng hòa Dominica205162254514892253695
53Bolivia201037998515043940613
54Tunisia198636628714674045609
55Đan Mạch195296201018108112205
56Costa Rica189308251814644840342
57Ai-len188923297723364162582
58Malaysia18684968914508441076
59Kazakhstan178454240316031315738
60Lít-va177166266411925455248
61Armenia16609430471549328115
62Ai Cập161817895912649726361
63Cô-oét1617779541547666057
64Slovenia158131337913640218350
65Moldova15642633681471785880
66Lãnh thổ Palestine15588417961456398449
67Guatemala15443054691391139848
68Hy Lạp15241256711410425699
69Qatar1492962481449814067
70Honduras14092934476046977013
71Myanmar (Miến Điện)137957306912211612772
72Ethiopia133767206611941612285
73Oman13325315221263345397
74Paraguay127652261710308321952
75Venezuela12370911481154267135
76Nigeria12156615049722822834
77Bosnia và Herzegovina12014345939260522945
78Li-bi11442917829334219305
79Algeria10559628637194530788
80Kenya10005217448341814890
81Bahrain99817367965322918
82Bắc Macedonia907172791787279199
83Trung Quốc891154635826311849
84Kyrgyzstan839711401800252545
85Uzbekistan7842962176862946
86Hàn Quốc7552113606295611205
87Albani7281213244429127197
88Ghana61489367575973525
89Latvia6123111144903511082
90Na Uy61142548532997295
91Singapore593522959066257
92Sri Lanka59167283503378547
93Montenegro58697770502217706
94Afghanistan547502389473654996
95El Salvador532181572468454801
96Luxembourg49704564466562484
97Zambia46146660386396847
98Phần Lan427726553100011117
99Estonia409753833012010472
100Uganda391493171386124971
101Uruguay37633376292707987
102Mozambique327813632101111407
103Namibia32650319302702061
104Zimbabwe313201005222508065
105Síp30017186205727774
106Cameroon29617462280451110
107Úc28777909259991869
108Côte d’Ivoire27096146250001950
109Sudan265261738198844904
110Senegal24993582206813730
111Congo - Kinshasa21954661149156378
112Cuba21828197170344597
113Botswana20658124167943740
114Malawi19987518678012689
115Angola19399459172661674
116Madagascar1874327917930534
117Polynesia thuộc Pháp17852128484212882
118Malta16861253139762632
119Mauritania1639741615221760
120Quiana thuộc Pháp157027699955631
121Maldives1510251138841167
122Jamaica15012338118892785
123Eswatini1448447992424763
124Guinea143758113746548
125Thái Lan1368775106622950
126Syria1362888570565687
127Cape Verde1355712712751679
128Tajikistan1330890132180
129Rwanda1297517484204381
130Belize1175029011071389
131Haiti1118124389861952
132Gabon10278679902309
133Đặc khu hành chính Hồng Kông - Trung Quốc101591709056933
134Burkina Faso1003811280881838
135Réunion9843459261537
136Andorra9596978724775
137Guadeloupe898015422426584
138Bahamas810117567201206
139Suriname80571497246662
140Lesotho804413422435667
141Mali798332357171943
142Congo - Brazzaville779411758461831
143Mayotte75905929644567
144Trinidad và Tobago74731347015324
145Guyana72981726370756
146Aruba6742576294391
147Martinique632744986185
148Nicaragua620416842251811
149Iceland599029590061
150Djibouti591961583721
151Guinea Xích Đạo5454865219149
152Cộng hòa Trung Phi498063488532
153Somali47541303666958
154Togo4662753997590
155Curaçao454820443494
156Niger43531513464738
157Gibraltar3992653349578
158Gambia39721283703141
159Nam Sudan3788643542182
160Benin3643483317278
161Quần đảo Channel3486793186221
162Chad31611162255790
163Sierra Leone3139772210852
164San Marino2889652628196
165Guinea-Bissau253245242166
166Liechtenstein245452232280
167Comoros2350761424850
168New Zealand228825219964
169Yemen2118615142380
170Eritrea195071378565
171LIberia1914841714116
172Sint Maarten1753271574152
173Mông Cổ164321169472
174Việt Nam154935142589
175Burundi14792773704
176Barbados140110649742
177Monaco136891140219
178Quần đảo Turk và Caicos12877998282
179São Tomé và Príncipe118917997175
180Saint Martin1146121006128
181Seychelles10693738328
182Đài Loan889778795
183Saint Lucia88611461414
184Bhutan8561734121
185Papua New Guinea835979036
186Saint Vincent và Grenadines7462147597
187Diamond Princess712136990
188Bermuda6861262549
189Quần đảo Faroe65216447
190Mauritius5561051828
191Tanzania50921183305
192Campuchia458040949
193Đảo Man4322536443
194Quần đảo Cayman383234635
195Caribe Hà Lan3603244113
196Saint Barthélemy300120495
197Antigua và Barbuda198616329
198Brunei17531693
199Grenada147113511
200Quần đảo Virgin thuộc Anh11419518
201Dominica11301058
202Timor-Leste6705017
203Fiji552530
204Đặc khu hành chính Macao - Trung Quốc470461
205Lào440413
206New Caledonia440431
207Quần đảo Falkland350296
208Saint Kitts và Nevis350332
209Greenland300300
210Thành Vatican2701512
211Saint Pierre và Miquelon160160
212Anguilla150150
213Montserrat131120
214Tây Sahara10181
215Zaandam9270
Cả thế giới 100147367 2146140 72074415 25926812