Română Polski Italiano Français Türkçe Deutsch Việt 日本語 Español 中文 한국어 English Русский

Coronavirus theo quốc gia

Última actualización: 27/10/2020 - 07:00 (GMT+3)

Quốc gia hoặc Lãnh thổTổng số trường hợpTổng số trường hợp tử vongTổng số phục hồiTrường hợp hoạt động
1Hoa Kỳ896278323104558338242897914
2Ấn Độ79458881195357198715627638
3Brazil54115501574514865930388169
4Nga1531224262691146096358859
5Pháp1165278350181113471018913
6Tây Ban Nha115649835031196958924509
7Argentina110230129301909586163414
8Colombia10250523034892404470660
9Mexico89532689171655118151037
10Vương quốc Anh89469044998344849348
11Peru8905743419781099545382
12Nam Phi7167591900864672151030
13Iran5748563295345925082653
14Ý54278937479268626236684
15Chile503598140034798779718
16I-rắc4553981067138459360134
17Đức45025810182321600118476
18Bangladesh400251581831660077833
19Indonesia3929341341131767261851
20Philippin371630703932825836333
21Thổ Nhĩ Kỳ363999987431600838117
22Ukraina3489246464142537199923
23Ả Rập Xê-út34523253133316918228
24Pakistan329375674531144011190
25Bỉ3210311081023087287134
26Israel310851245329485413544
27Hà Lan3015977072250294275
28Cộng hòa Séc2683702365103220162785
29Ba Lan2639294483115302144144
30Canada220213997318430625934
31Romania212492647015181154211
32Ma-rốc199745337316592230450
33Ecuador162178125731417597846
34Nepal15983086211567543293
35Bolivia140952865810922823066
36Qatar1314322301283432859
37Panama129751263810571021403
38Các Tiểu Vương quốc Ả Rập Thống nhất1262344801207505004
39Cộng hòa Dominica124843222510308119537
40Cô-oét1223177491133918177
41Bồ Đào Nha12113323436995648834
42Thụy Sĩ12109321116170057282
43Oman11335411909966812496
44Kazakhstan11068417961057663122
45Thụy Điển1105945933497199690
46Ai Cập1067076211989811515
47Guatemala1048943651945306713
48Costa Rica10446013126370939439
49Nhật Bản970741718897095647
50Honduras9396626333853652797
51Ethiopia9370714374815044120
52Belarus93707961837488998
53Venezuela90047777844444826
54Trung Quốc85826463480928264
55Áo832679925903623239
56Bahrain80533316771323085
57Armenia7881011965116226452
58Li-băng721865793554536062
59Moldova7181117005273017381
60Uzbekistan65667552628762239
61Nigeria621111132575713408
62Hungari6156314721649143600
63Paraguay6010913334024718529
64Ai-len5806718852336432818
65Singapore57973285787966
66Li-bi572238013151524907
67Algeria5641919223927315224
68Kyrgyzstan561701134478437193
69Jordan55055624750846923
70Tunisia52399983503246384
71Lãnh thổ Palestine50952454440556443
72Azerbaijan50486679414108397
73Kenya499979203442914648
74Ghana4777531646971488
75Myanmar (Miến Điện)4620011222600719071
76Slovakia451551651013034860
77Bosnia và Herzegovina4159611042654213950
78Đan Mạch41412708322378467
79Afghanistan409371518341505269
80Bungari4013211361865020346
81Serbia39827793315367498
82Croatia372084522583710919
83El Salvador32925953285823390
84Hy Lạp31496581998920926
85Georgia303032151137018718
86Malaysia27805236178259744
87Úc27539905252061428
88Bắc Macedonia27199934189487317
89Hàn Quốc26043460239811602
90Slovenia24080251858215247
91Cameroon21793426201171250
92Côte d’Ivoire2048612220212152
93Albani19445480107058260
94Na Uy18342279118636200
95Madagascar1696824416301423
96Montenegro16909270130163623
97Zambia1620034815445407
98Senegal1556532214316927
99Phần Lan1497035498004816
100Luxembourg1439914795704682
101Sudan1374783767646146
102Namibia12675133108131729
103Mozambique121618892542819
104Guinea1163571104741090
105Uganda1155710173514105
106Maldives115323710563932
107Congo - Kinshasa1117430510468401
108Lít-va1094913641666647
109Tajikistan10819819951787
110Quiana thuộc Pháp10385699995321
111Angola964427035305844
112Haiti902623273731421
113Gabon8937548548335
114Jamaica874919243034254
115Cape Verde8423947455874
116Sri Lanka84131639334464
117Zimbabwe83032427797264
118Mauritania76771637387127
119Guadeloupe747411521995160
120Cuba65951286029438
121Polynesia thuộc Pháp64312640902315
122Bahamas641013239482330
123Botswana62832144381824
124Malawi58941835294417
125Eswatini58631165511236
126Malta55785336301895
127Djibouti554161540971
128Trinidad và Tobago553510641261303
129Syria546127217883401
130Nicaragua543415542251054
131Réunion5361204630711
132Đặc khu hành chính Hồng Kông - Trung Quốc53041055050149
133Congo - Brazzaville52539238871274
134Suriname5180110503733
135Guinea Xích Đạo507983496234
136Rwanda5073344848191
137Cộng hòa Trung Phi48636219242877
138Latvia47576013573340
139Iceland45041134631030
140Estonia4428733505850
141Aruba4422364222164
142Andorra43257229571296
143Mayotte43214429641313
144Guyana40261193009898
145Somali39411043185652
146Thái Lan3743593543141
147Gambia36651192660886
148Síp36362518821729
149Mali34991332664702
150Belize31455019611134
151Nam Sudan28835612901537
152Uruguay2872542411407
153Benin2557412330186
154Burkina Faso2459672164228
155Guinea-Bissau2403411818544
156Sierra Leone2346741787485
157Martinique225724982135
158Togo2204531608543
159Yemen20605991360101
160Lesotho194343975925
161New Zealand194125184868
162Chad144196127768
163LIberia141682127856
164Niger121569112917
165Việt Nam116935106173
166São Tomé và Príncipe9411590224
167Curaçao8731590282
168San Marino8524271694
169Quần đảo Channel7964867177
170Sint Maarten7892271057
171Diamond Princess7121365940
172Quần đảo Turk và Caicos70166896
173Gibraltar6700532138
174Papua New Guinea588754635
175Burundi557151145
176Đài Loan550749746
177Saint Martin5428422112
178Comoros517749416
179Tanzania50921183305
180Quần đảo Faroe490047812
181Eritrea461040556
182Mauritius4391038940
183Liechtenstein4021210191
184Đảo Man351243216
185Bhutan342031230
186Mông Cổ340031228
187Monaco310225058
188Campuchia28802835
189Quần đảo Cayman239121622
190Barbados233721016
191Bermuda19391759
192Seychelles15301494
193Caribe Hà Lan150312621
194Brunei14831432
195Antigua và Barbuda124310813
196Saint Barthélemy8306617
197Saint Vincent và Grenadines730667
198Quần đảo Virgin thuộc Anh711700
199Saint Lucia6302736
200Đặc khu hành chính Macao - Trung Quốc460460
201Dominica380299
202Fiji332301
203Timor-Leste290281
204Grenada280244
205New Caledonia270270
206Thành Vatican2701512
207Lào240222
208Saint Kitts và Nevis190190
209Greenland170161
210Saint Pierre và Miquelon160124
211Montserrat131120
212Quần đảo Falkland130130
213Tây Sahara10181
214Zaandam9207
215Anguilla3030
Cả thế giới 43776583 1164515 31895999 10716069