Română Polski Italiano Français Türkçe Deutsch Việt 日本語 Español 中文 한국어 English Русский

Coronavirus theo quốc gia

Última actualización: 19/04/2021 - 13:00 (GMT+3)

Quốc gia hoặc Lãnh thổTổng số trường hợpTổng số trường hợp tử vongTổng số phục hồiTrường hợp hoạt động
1Hoa Kỳ32404463581061249612296862173
2Ấn Độ15061919178793129538211929305
3Brazil13943071373442123915991178030
4Pháp528952610073341159441072849
5Nga47106901059284333598271164
6Vương quốc Anh43878201272704150568109982
7Thổ Nhĩ Kỳ4268447359263687590544931
8Ý38701311169273248593504611
9Tây Ban Nha3407283769813129234201068
10Đức3151030805912787200283239
11Ba Lan2695327621332334978298216
12Argentina2694014592282364171270615
13Colombia2652947683282471498113121
14Mexico23056022123391829480263783
15Iran2237089667321785358384999
16Ukraina1953016400001487677425339
17Peru170475757230162796919558
18Indonesia1609300435671461414104319
19Cộng hòa Séc160271128532150898265197
20Nam Phi156676953736149014322890
21Hà Lan1403833169161177664209253
22Chile112471825177105363545906
23Canada112149823623100995087925
24Romania10293042623294079262280
25I-rắc97717514981856532105662
26Bỉ94999623747804223122026
27Philippin94574516048788322141375
28Thụy Điển90013813788740174146176
29Israel83716063388285522270
30Bồ Đào Nha8310011694578866925387
31Pakistan7614371631666284582276
32Hungari75318825381458212269595
33Bangladesh7189501038561493693629
34Jordan685973824663848139246
35Serbia662368599158953566842
36Thụy Sĩ6323991050856841653475
37Áo595540992255746728151
38Nhật Bản529829962248079339414
39Li-băng510403692542384879630
40Ma-rốc50581189454918105056
41Các Tiểu Vương quốc Ả Rập Thống nhất497154155447956616034
42Ả Rập Xê-út40497068233887029445
43Bungari3863811519530667864508
44Malaysia377132138635522420522
45Slovakia37606711172255300109595
46Panama36084161883506104043
47Ecuador3605461770330954133302
48Belarus34422324233348526948
49Hy Lạp315273946226794737864
50Croatia308200660128778713812
51Azerbaijan300666414026440332123
52Georgia295936394928157410413
53Kazakhstan289720340624809638218
54Bolivia2890661264823819538223
55Tunisia285490978323479140916
56Nepal28467330832753006290
57Lãnh thổ Palestine280741301724735930365
58Cộng hòa Dominica261129341821872438987
59Cô-oét256987144824046515074
60Paraguay250165531320588338969
61Moldova24589755712312359091
62Ai-len243508483622447014202
63Đan Mạch24263324552311669012
64Ethiopia242028337017931559343
65Lít-va234232377021150318959
66Slovenia232311416721626111883
67Costa Rica228577307119697428532
68Ai Cập2163341273816347940117
69Guatemala212734722119094414569
70Armenia208818389518901715906
71Honduras200935495776339119639
72Qatar19658038217397022228
73Bosnia và Herzegovina188994778814586335343
74Venezuela183190190516595915326
75Oman181430189016167017870
76Li-bi171880289615701011974
77Uruguay164744190813291729919
78Nigeria16423320611543327840
79Bahrain16411059415236111155
80Kenya151653248110164247530
81Bắc Macedonia147094444312281019841
82Myanmar (Miến Điện)14262832061318957527
83Albani129594234210158425668
84Algeria11964231558339733090
85Estonia117782110010222614456
86Hàn Quốc11464618011044748371
87Latvia11153620561021747306
88Na Uy1075107088895217850
89Sri Lanka96796618931133065
90Montenegro955511429909033219
91Cuba93511525880354951
92Kyrgyzstan920951555870563484
93Ghana91709771896041334
94Zambia90918123588718965
95Trung Quốc90510463685559315
96Uzbekistan86982638843072037
97Phần Lan842878874600037400
98Mozambique69203798612937112
99El Salvador675572078637871692
100Cameroon64809939578216049
101Luxembourg64746785606273334
102Singapore608513060485336
103Afghanistan580372549522423246
104Síp562592913906116907
105Namibia46655604445251526
106Côte d’Ivoire4556027445129157
107Botswana44075671394933911
108Jamaica438907231971023457
109Thái Lan437421042878714851
110Uganda4137833840898142
111Senegal39782109138511180
112Zimbabwe377511553350191179
113Malawi339411138317641039
114Madagascar32205542257985865
115Sudan317902208255394043
116Malta2996640928962595
117Úc29531910264372184
118Congo - Kinshasa28956745258412370
119Maldives2634870235912687
120Angola24389561225971231
121Rwanda23888325222411322
122Mông Cổ22884491240110434
123Gabon21858133185073218
124Guinea21460138188822440
125Syria211421446148414855
126Cape Verde20466192180412233
127Mayotte19757168296416625
128Polynesia thuộc Pháp18696141484213713
129Réunion18425135167941496
130Eswatini184176711771234
131Mauritania1812945317484192
132Quiana thuộc Pháp180819599957991
133Tajikistan1330890132180
134Burkina Faso1312915412759216
135Somali1307967054136996
136Mali1307043374325205
137Haiti1291825111791876
138Andorra1280512312203479
139Guadeloupe12717176224210299
140Belize125383181214377
141Togo12533119102082206
142Curaçao118828992772516
143Guyana11863271101801412
144Đặc khu hành chính Hồng Kông - Trung Quốc1169620911270217
145Lesotho1070931550285366
146Nam Sudan1047311410215144
147Djibouti1046011691721172
148Aruba10324929781451
149Congo - Brazzaville1008413982081737
150Martinique989064989728
151Papua New Guinea9738898468803
152Bahamas96341948984456
153Suriname95811878829565
154Trinidad và Tobago89401537940847
155Benin7611956728788
156Guinea Xích Đạo72591066885268
157Nicaragua677818042252373
158Campuchia63894324763870
159Iceland628629618473
160Yemen5812112622192467
161Cộng hòa Trung Phi5787755112600
162Gambia57201705190360
163Niger51311904779162
164San Marino5026874724215
165Seychelles4922254351546
166Chad47061694342195
167Saint Lucia440167423896
168Gibraltar429194418116
169Quần đảo Channel405386395611
170Sierra Leone40287928491100
171Comoros3819146359578
172Barbados378144366572
173Guinea-Bissau3712663142504
174Eritrea3491103288193
175Burundi347767732698
176Liechtenstein281356266592
177Việt Nam2785352475275
178New Zealand2596262468102
179Monaco239931229276
180Quần đảo Turk và Caicos236917229161
181São Tomé và Príncipe227535221228
182Sint Maarten220527214434
183Bermuda2123181237868
184LIberia204285189958
185Saint Vincent và Grenadines1819101677132
186Saint Martin1702121399291
187Đảo Man157729153810
188Caribe Hà Lan154715144884
189Timor-Leste13062665639
190Antigua và Barbuda121631986199
191Mauritius120315934254
192Đài Loan107611103431
193Bhutan957187878
194Saint Barthélemy9341462471
195Diamond Princess712136990
196Quần đảo Faroe66216601
197Quần đảo Cayman525249924
198Tanzania50921183305
199Brunei221320612
200Quần đảo Virgin thuộc Anh18711824
201Dominica16501596
202Grenada15511522
203New Caledonia12405866
204Fiji722655
205Quần đảo Falkland620557
206Lào580499
207Đặc khu hành chính Macao - Trung Quốc490481
208Saint Kitts và Nevis440440
209Greenland310310
210Anguilla290254
211Thành Vatican2701512
212Saint Pierre và Miquelon250241
213Montserrat201190
214Tây Sahara10181
215Zaandam9270
Cả thế giới 142066465 3034407 120814785 18217273