Română Polski Italiano Français Türkçe Deutsch Việt 日本語 Español 中文 한국어 English Русский

Coronavirus theo quốc gia

Última actualización: 28/10/2021 - 18:00 (GMT+3)

Quốc gia hoặc Lãnh thổTổng số trường hợpTổng số trường hợp tử vongTổng số phục hồiTrường hợp hoạt động
1Hoa Kỳ46597003761856364767569358391
2Ấn Độ3424218545716533615182169838
3Brazil2176616860672620965296194146
4Vương quốc Anh889714914004172323131524795
5Nga83926972350577272053885587
6Thổ Nhĩ Kỳ7936007697697376821489417
7Pháp7140294117589692572796978
8Iran58995091258755468620305014
9Argentina5284485115889514994318653
10Tây Ban Nha500667587289486104358343
11Colombia4995694127159483939129144
12Ý4752368131954454504975365
13Đức4541718960024247000198716
14Indonesia4242532143333408675912440
15Mexico37937832872743156269350240
16Ba Lan2998891767732693373228745
17Nam Phi292058189049281321818314
18Ukraina2851804662042411711373889
19Philippin277249142575268008149835
20Malaysia244837228674234798571713
21Peru21980382001491720665277224
22Hà Lan2108549183711981236108942
23I-rắc205212323083199612632914
24Thái Lan188497319006176682399144
25Cộng hòa Séc174770130689166976447248
26Nhật Bản17177091822816949294552
27Canada170688428881165273925264
28Chile168845437719163615114584
29Romania1616027464301371046198551
30Bangladesh15688572784715326958315
31Bỉ1342718259461210640106132
32Israel13254968073130714810275
33Pakistan127102728414121917423439
34Thụy Điển117042214984113700218436
35Serbia11256029761990667125174
36Bồ Đào Nha108724518144103758531516
37Cuba94974782199368324696
38Ma-rốc945201146479254345120
39Kazakhstan9343871202887898343376
40Việt Nam9054772191081396369604
41Thụy Sĩ8708341123182658433019
42Hungari8593783069279714231544
43Jordan8564501098382627219195
44Áo8133341131676538536633
45Nepal8114071138278978910236
46Các Tiểu Vương quốc Ả Rập Thống nhất73965421357337823737
47Hy Lạp7282101577067418938251
48Tunisia712139252216855701348
49Georgia707290991864787849494
50Li-băng639332847261396816892
51Guatemala597768148625761176789
52Belarus594203458056705822565
53Bungari5877652359447362890543
54Costa Rica558654700849119760449
55Ả Rập Xê-út54847487885374532233
56Sri Lanka5387181367451186313181
57Azerbaijan524788699548903228761
58Ecuador5158593295844388039021
59Bolivia5118541891147416318780
60Myanmar (Miến Điện)4969011860346188316415
61Panama47205773144624862257
62Slovakia4700081297741880038231
63Paraguay46089416238444343313
64Croatia458090914242656622382
65Ai-len435526543638028549805
66Lãnh thổ Palestine42264143954118846362
67Cô-oét4125942461409717416
68Venezuela403318484838561412856
69Lít-va399532576635459539171
70Uruguay39287960763849111892
71Đan Mạch382796270936400216085
72Cộng hòa Dominica37823441183683065810
73Honduras37500910219115697249093
74Ethiopia363712641233841118889
75Hàn Quốc358412280833085324751
76Li-bi356086506129377957246
77Mông Cổ355129169931325640174
78Moldova332625761931030614700
79Slovenia328729472330024423762
80Ai Cập3272861842827635832500
81Oman3042414111299580550
82Armenia302450618926467831583
83Bahrain2766851393274730562
84Kenya25301852702465691179
85Bosnia và Herzegovina2520831147719221848388
86Qatar2388456092371661070
87Latvia211702317317305435475
88Nigeria21149628862029305680
89Zambia2096723660205904108
90Algeria206069590414140058765
91Na Uy20414690088952114294
92Bắc Macedonia20085670871873746395
93Estonia188522149116289124140
94Botswana18598524021823041279
95Uzbekistan18490513161805912998
96Singapore18441934915158032490
97Albani18328228931729587431
98Kyrgyzstan18098926641754022923
99Úc165904169613344630762
100Phần Lan156959115046000109809
101Afghanistan156166726812857320325
102Mozambique1512531929148994330
103Montenegro14280720871362124508
104Zimbabwe1328084675127520613
105Ghana13004111741270501817
106Namibia1288683550124518800
107Uganda12592032099659726114
108Síp1221865729075530859
109Campuchia11822027661140631391
110El Salvador11342235969498014846
111Cameroon10249916868043320380
112Rwanda9951413224551252680
113Trung Quốc96938463691643659
114Jamaica8853021925718229156
115Maldives87359243854531663
116Luxembourg81363843785351985
117Senegal7390418787200125
118Angola641261703531169307
119Malawi617742297572232254
120Côte d’Ivoire6125269159886675
121Congo - Kinshasa574701091509305449
122Trinidad và Tobago561601658498724630
123Réunion5466837453879415
124Guadeloupe54537742225051545
125Fiji52079673491432263
126Suriname4867010742945518141
127Eswatini4639312424509259
128Quiana thuộc Pháp44438304999534139
129Madagascar4289895841322618
130Martinique4263467010441860
131Syria4235125342601613801
132Sudan402383099329054234
133Polynesia thuộc Pháp40178636335006042
134Lào3828159655831664
135Cape Verde3816934937581239
136Malta3761046036537613
137Mauritania3709479235771531
138Gabon35252235287846233
139Guyana35252900313283024
140Guinea3065338529516752
141Papua New Guinea28823345256942784
142Belize26426489232402697
Cả thế giới 245297064 4978330 222390883 17927851